Mako na farko na Janairu 2026 Binciken Kasuwar Abubuwan Trace

Binciken Kasuwar Abubuwan Bincike

Ni,Binciken karafa marasa ƙarfe

 

Mako-mako: Wata-da-wata:

Raka'a Mako na 4 na Disamba Mako na 1 na Janairu Canje-canje na mako-mako Matsakaicin farashi na Disamba Matsakaicin farashi na rana ta 4 har zuwa Janairu Canje-canje na wata-wata Farashin yanzu a ranar 6 ga Janairu
Kasuwar Karafa ta Shanghai # Sinadaran Zinc Yuan/ton

23086

23283

↑197

23070

23283

↑213

24340

Shanghai Metals Network # Tagulla Mai Amfani da Electrolytic Yuan/ton

94867

99060

↑4193

93236

99060

↑5824

103665

Shanghai Metals Network AustraliaManganese mai kashi 46% Yuan/ton

41.85

41.85

-

41.58

41.85

↑0.27

41.85

Farashin sinadarin aidin da aka tace daga ƙasashen waje daga Ƙungiyar Kasuwanci Yuan/ton

635000

635000

-

635000

635000

-

635000

Kasuwar ƙarfe ta Shanghai Cobalt Chloride(co24.2% Yuan/ton

110770

112167

↑1397

109135

112167

↑3032

113250

Kasuwar Karafa ta Shanghai Selenium Dioxide Yuan/kilogram

115

117.5

↑2.5

112.9

117.5

↑4.6

122.5

Yawan amfani da ƙarfin masana'antun titanium dioxide %

74.93

76.67

↑1.74

74.69

76.67

↑1.98

1) Sinadarin zinc

  ① Kayan da aka samar: Sinadarin zinc na biyu: Farashin zinc ya haura sama da watanni 9, kuma karancin sinadarin zinc na biyu ya ragu kaɗan, amma ƙimar masana'antun ta ci gaba da ƙaruwa, wanda hakan ke ƙara matsin lamba ga ɓangaren farashi na kamfanoni.

Farashin Zinc: Babban abu: Ko amfani da shi zai iya yin aiki fiye da yadda ake tsammani a ƙarƙashin manufar ciniki ta shekaru 26 shine babban abin da ke haifar da hakan. A kan muhimman abubuwa, saboda hauhawar farashin ƙananan ƙarfe kamar azurfa, sha'awar samar da na'urorin ƙarfe ta ƙaru. Ana sa ran fitar da kayayyaki zai ƙaru da fiye da tan 15,000 kowane wata a watan Janairu. A ɓangaren amfani, ana sa ran amfani zai dawo yayin da ake ɗaga matakan kare muhalli a wasu yankuna. Sakamakon dumamar tattalin arziki, ana sa ran farashin zinc zai ci gaba da kasancewa a kusan yuan 23,100 a kowace tan a mako mai zuwa.

② Sulfuric acid: Farashin kasuwa zai ci gaba da kasancewa daidai a wannan makon.

A wannan makon, samar da sinadarin zinc sulfate monohydrate ya nuna yanayin "ƙarfin aiki da ƙarancin amfani da ƙarfin aiki". Jimillar yawan aiki a masana'antar ya kai kashi 74%, wanda ya karu da kashi 6% idan aka kwatanta da makon da ya gabata; Amfani da ƙarfin aiki ya kai kashi 65%, wanda ya ragu da kashi 3% idan aka kwatanta da lokacin da ya gabata. Buƙatar ta ci gaba da ƙarfi, inda aka tsara umarnin manyan masana'antun har zuwa ƙarshen Janairu, wasu kuma har zuwa farkon Fabrairu. Babban farashin kayan masarufi, tare da yawan oda da ake jira, yana ba da tallafi mai ƙarfi ga farashin kasuwa na yanzu na zinc sulfate. Don guje wa isar da kayayyaki masu tsauri kafin Bikin Bazara, ana shawartar abokan ciniki da su saya su kuma tara su a gaba a lokacin da ya dace.

 Kasuwar ƙarfe ta Shanghai Zinc Ingots

2) Sulfate na Manganese

Dangane da kayan aiki: ① Farashin ma'adinan Manganese ya ci gaba da tashi a hankali tare da ɗan ƙaruwa a ƙarshen shekara

Farashin sinadarin sulfuric acid ya kasance mai yawa kuma mai dorewa.

A wannan makon, yawan aiki na masu samar da manganese sulfate ya kai kashi 75%, wanda ya ragu da kashi 10% idan aka kwatanta da makon da ya gabata; Amfani da ƙarfin aiki ya kai kashi 53%, wanda ya ragu da kashi 8% idan aka kwatanta da makon da ya gabata. An tsara manyan masu samar da kayayyaki har zuwa ƙarshen Janairu, wasu kuma har zuwa farkon Fabrairu, kuma jigilar kaya ta yi tsauri. Kuɗi da buƙata sune ginshiƙin tallafin farashin yanzu, kuma alkiblar farashin sulfuric acid babban canji ne. Idan hauhawar farashin ya ci gaba, zai ƙara farashin manganese sulfate kai tsaye ta hanyar watsa farashi. Dangane da nazarin yawan odar kasuwanci da abubuwan da suka shafi albarkatun ƙasa, ana sa ran manganese sulfate zai ci gaba da kasancewa mai ƙarfi a cikin ɗan gajeren lokaci. Ana ba da shawarar abokan ciniki su saya kamar yadda ake buƙata.

Shanghai Youse Network Australian Mn46 manganese ma'adinai

3) Iron sulfate

Kayan da aka samar: A matsayin wani sinadari na titanium dioxide, samar da ferrous sulfate kai tsaye yana fuskantar cikas daga manyan masana'antu. A halin yanzu, masana'antar titanium dioxide tana fuskantar manyan kayayyaki da kuma tallace-tallace na lokacin bazara, kuma wasu masana'antun sun dakatar da ayyukansu sakamakon haka, wanda ya haifar da raguwar fitar da ferrous sulfate na kayayyakin da aka samar a lokaci guda. A halin yanzu, bukatar da ake da ita daga masana'antar lithium iron phosphate na ci gaba da karkatar da wasu kayan da aka samar, wanda hakan ke kara tsananta yanayin samar da kayayyakin ferrous sulfate na abinci.

A wannan makon, masana'antar ferrous sulfate tana aiki a ƙaramin matakin ci gaba. Ya zuwa yanzu, jimlar aikin masana'antar shine kashi 20% kawai, kuma ƙimar amfani da ƙarfin aiki ya kasance kusan kashi 7%, kusan iri ɗaya da makon da ya gabata. Ganin cewa manyan masana'antun ba su da shirin ci gaba da samarwa a cikin ɗan gajeren lokaci bayan Ranar Sabuwar Shekara kuma an tsara sabbin oda har zuwa tsakiyar zuwa ƙarshen Fabrairu, wadatar kasuwa tana nuna ci gaba da ƙaruwa. Tare da tallafin farashi da tsammanin bullish, ana sa ran farashin ferrous sulfate zai tashi a matsakaici zuwa gajere dangane da tushen tallafin farashi mai ƙarfi da dakatar da farashi daga manyan masana'antun. Sayi kuma ku tara a daidai lokacin bisa ga yanayin kayan ku.

 Yawan amfani da ƙarfin samar da titanium dioxide

4) Copper sulfate/babban jan karfe chloride

A shekarar 2025, farashin jan ƙarfe mai rahusa ya nuna hauhawar farashi. An ƙiyasta shi a yuan 73,830 a kowace tan a farkon shekarar kuma ya tashi zuwa yuan 99,180 a kowace tan a ƙarshen shekara, karuwar kashi 34.34% a duk tsawon shekarar. Mafi girman farashin shekarar ya kai maki 100,000 (yuan 101,953.33 a kowace tan a ranar 29 ga Disamba), wanda shi ne mafi girman farashi a cikin shekaru 15. Ƙananan maki shine yuan 73,618.33 a kowace tan a ranar 8 ga Afrilu, tare da matsakaicin canjin kashi 37.27%.

Babban dalilin karuwar:

1 Akwai abubuwan da suka faru na "baƙar fata" a ƙarshen ma'adinan jan ƙarfe, inda samarwa ke raguwa a karon farko tun daga shekarar 2020. Baya ga abubuwan da suka shafi ƙarfi kamar girgizar ƙasa da zaftarewar laka, ƙuntatawa a tsarin gini kuma sun zama babban abin da ke shafar raguwar wadatar jan ƙarfe, kamar raguwar darajar albarkatu, rashin isassun kuɗaɗen jari, raguwar amincewa da sabbin ayyuka, da ƙuntatawa kan manufofin muhalli.

2 A ɓangaren buƙata, amfani da jan ƙarfe ya fi juriya fiye da yadda ake tsammani, wanda sabbin makamashi da AI ke haifarwa.

3. Saboda tasirin da ake sa ran samu daga harajin Amurka, samar da tagulla mai tsafta daga yankunan da ba na Amurka ba a ƙasashen waje har yanzu yana da tsauri.

Muhimman Abubuwa: Hukumar Ci Gaba da Gyaran Kasa ta dakatar da kashi 5% (kimanin tan miliyan 2) na ƙarfin narkar da tagulla a faɗin ƙasar, wanda hakan ya ƙara ta'azzara wadatar kayayyaki; "tallafin gwamnati" a ɓangaren masu amfani ya ci gaba, tare da bayar da kaso na farko na takardun kuɗi na musamman na baitulmali na musamman biliyan 62.5 don haɓaka kasuwa.

A halin yanzu, farashin jan ƙarfe na ƙasa yana kan babban mataki. Masu siyan ƙasa suna saye akan buƙata, kuma fargabar hauhawar farashi a bayyane take. Ana sa ran ayyukan ciniki za su ci gaba da raguwa nan da ƙarshen shekara. Gabaɗaya, yanayin ƙarancin riba, ƙa'idojin manyan manufofi na cikin gida da katsewar wadata suna ba da goyon baya ga farashin jan ƙarfe na matsakaicin lokaci, amma raunin gaskiyar da cinikin jan ƙarfe ya haifar ya ci gaba da zama mai tsauri. Ana sa ran farashin jan ƙarfe zai ci gaba da canzawa a manyan matakai. Gabaɗaya, ana sa ran farashin jan ƙarfe zai canza tsakanin yuan 100,000 zuwa 101,000 a kowace tan a mako mai zuwa.

Ana shawartar abokan ciniki da su tara kuɗi a daidai lokacin da farashin tagulla ya koma ƙasa idan aka yi la'akari da kayan da suka mallaka, sannan su kula da matsalar tarin kaya da ke hana hauhawar farashin.

 Kasuwar ƙarfe ta Shanghai Copper

5) Magnesium sulfate/Magnesium oxide

Dangane da albarkatun ƙasa: A halin yanzu, sinadarin sulfuric acid a arewa yana da ƙarfi sosai.

Farashin Magnesium oxide da magnesium sulfate sun tashi. Tasirin kula da albarkatun magnesite, ƙuntatawa na ƙa'ida da gyaran muhalli ya haifar da kamfanoni da yawa suna samarwa bisa ga tallace-tallace. Kamfanonin magnesium oxide da aka ƙone da haske sun rufe ranar Juma'a saboda manufofin maye gurbin ƙarfin aiki da hauhawar farashin sulfuric acid, da kuma farashin magnesium sulfate da magnesium oxide sun tashi cikin ɗan gajeren lokaci. Ana ba da shawarar a tara kayan da suka dace.

6) Calcium iodate

Farashin sinadarin iodine mai tsafta ya ɗan tashi kaɗan a kwata na huɗu, wadatar sinadarin calcium iodate ya yi ƙasa, wasu masana'antun sinadarin iodine sun dakatar da samarwa da rage samarwa, samar da sinadarin iodine ya yi ƙasa, kuma ana sa ran sautin ƙarar sinadarin iodine na dogon lokaci zai ci gaba da canzawa. Ana ba da shawarar a tara shi yadda ya kamata.

 An shigo da sinadarin aidin mai tsafta

7) Sodium selenite

Dangane da kayan masarufi: Kasuwar selenium ta yi rauni a ƙarshen shekara, tare da jinkirin ciniki. Cibiyoyin farashin selenium da selenium na biyu sun koma ƙasa, yayin da farashin selenium da selenium suka kasance ba su canza ba. Sake gyara tashar jiragen ruwa yana gab da ƙarewa, kuɗaɗen hasashe suna gefe, kuma farashin yana ƙarƙashin matsin lamba na ɗan gajeren lokaci. Saya akan buƙata.

8) Cobalt chloride

Cinikin kasuwa ya ci gaba da raguwa, amma yanayin ƙarancin wadata bai canza ba. Karancin kayan masarufi ya zama ruwan dare, kayan 'yan kasuwa da masu sake amfani da su sun kusa ƙarewa, kuma "ragowar" ƙananan da matsakaitan masana'antun narkar da kayayyaki ba zai iya ɗaukar lokaci ba har zuwa Disamba zuwa Janairu na shekara mai zuwa. Sabanin haka, manyan masana'antun, waɗanda suka kasance suna siye da sake cika kayansu a baya, na iya tabbatar da wadatar kayayyaki a kwata na farko na shekara mai zuwa. Sha'awar siyan ƙwayoyin halitta a ƙasa yana da ƙasa kaɗan. Farashi zai shiga sabon yanayin daidaito a cikin ɗan gajeren lokaci kuma ya kasance mai karko a cikin ɗan gajeren lokaci.

 Kasuwar Karafa ta Shanghai Cobalt Chloride 24.29

9) Gishirin Cobalt/potassium chloride/potassium carbonate/calcium formate/iodide

  1. Gishirin Cobalt: Kasuwar gishirin cobalt ta kasance mai ƙarfi gaba ɗaya, tare da ƙarancin wadatar kayan masarufi, hauhawar farashi da kuma buƙatar da ke ƙasa. A cikin ɗan gajeren lokaci, canjin farashi zai iyakance saboda yanayin ruwa da buƙata na ƙarshen shekara, amma a matsakaici zuwa dogon lokaci, tare da ƙaruwar buƙatar makamashi da ci gaba da ƙuntatawa na wadata, farashin gishirin cobalt har yanzu yana da yuwuwar samun riba.

2. Potassium chloride: Farashin Potassium yana da ƙarfi, amma buƙata ba ta da ƙarfi kuma akwai ƙarancin ciniki. Yawan shigo da kaya yana da yawa kuma hannun jari a tashar jiragen ruwa bai ƙaru sosai ba kwanan nan. Ƙarfin farashin kwanan nan yana da alaƙa da duba asusun ajiyar kuɗi na jihar. Ana iya fitar da kayan bayan Ranar Sabuwar Shekara. Saya bisa ga buƙata nan gaba kaɗan.

3. Takaddama a fannin wadata da buƙata a kasuwar formic acid har yanzu ba ta canza ba, kuma akwai matsin lamba mai yawa don narkar da kaya. Bukatar ƙasa ba za ta nuna babban ci gaba ba a cikin ɗan gajeren lokaci. A cikin ɗan gajeren lokaci, farashin zai ci gaba da canzawa da rauni, kuma buƙatar calcium mate matsakaici ne. Ana ba da shawarar a kula da kasuwar formic acid kuma a saya kamar yadda ake buƙata.

4. Farashin sinadarin Iodide ya kasance daidai a wannan makon idan aka kwatanta da makon da ya gabata.


Lokacin Saƙo: Janairu-09-2026